Ý kiến thăm dò
Tiếp tục vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn và xây dựng nông thôn mới nâng cao năm 2024 trên địa bàn xã Khuyến Nông
Nghị quyết Nghị quyết số 12-NQ/HU của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về “tăng cường công tác lãnh đạo của cấp uỷ đối với vận động nhân dân mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
Thực hiện Nghị quyết 12 Nhân dân xã Khuyến Nông tiếp tục vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn vừa xây dựng xã nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Những ngày này Nhân dân thôn Quần Trúc, thôn Niệm Thôn 2, thôn Tường Thôn,... đang tích cực giải phóng hành lang, đảm bảo đủ theo Nghị quyết 12. Nhân dân trong các thôn trên địa bàn xã rất ủng hộ chủ trương của cấp trên.
Đối với thôn Quần Trúc đang thực hiện làm đường, đối với tuyến còn lại giáp xã Thái Hòa với chiều dài 400 m, chiều rộng 5,5 m và Quần Trúc cũng là thôn đang hoàn thiện các tiêu chí để được công nhận là thôn kiểu mẫu.
Đối với thôn Niệm Thôn 2 đang triển khai làm tuyến ông Thịnh đến ông Tuấn. Với chiều dài 211 m, chiều rộng 4,5 m. Trong tuyến này có các hộ tự nguyện hiến đất để mở rộng đường giao thông gồm: hộ ông Khế, hộ bà Hán, hộ bà Liên, hộ ông Cánh, hộ bà Phương, hộ ông Lựu, hộ ông Thịnh,...
Đối với thôn Tường Thôn; tiếp tục làm các tuyến đường còn lại trong thôn, tuyến nhà văn hóa thôn với chiều dài 250 m, rộng 5,7m,.....bà con nhân dân trong thôn hưởng ứng thực hiện mạnh mẽ.
Nhìn các tuyến đường rộng rãi, khang trang, sạch đẹp, chúng ta thấy được rằng Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn đã được bà con nhân dân xã Khuyến Nông nói riêng và Nhân dân huyện Triệu Sơn nói chung hưởng ứng thực hiện và đã bước đầu đạt hiệu quả cao.
Đây là kết quả đáng mừng, đáng biểu dương và được ghi nhận của nhân dân trong toàn xã đối với các hộ đã thấy rõ được trách nhiệm, vai trò của mỗi người dân trong xây dựng nông thôn mới nâng cao.
Thưa bà con nhân dân trong xã mục đích xây dựng Nông thôn mới là để dân biết, dân bàn, dân làm và dân hưởng thụ. Chính vì thế mỗi người dân hãy là một công dân gương mẫu, đoàn kết, chung sức đồng lòng, góp công góp sức xây dựng thành công xã Khuyến Nông đạt Nông thôn mới nâng cao năm 2024./.
Tin: Lê Mai - CCVH
Tin cùng chuyên mục
-
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
18/07/2024 07:38:40 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN TOÀN DÂN ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG XÃ NTM NÂNG CAO NĂM 2024
17/07/2024 17:03:41 -
Về việc tổng dọn vệ sinh môi trường
26/06/2024 15:30:05 -
Lễ động thổ khởi công xây dựng trường học và nhà văn hóa thôn trên địa bàn xã Khuyến Nông.
25/06/2024 11:00:12
Tiếp tục vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn và xây dựng nông thôn mới nâng cao năm 2024 trên địa bàn xã Khuyến Nông
Nghị quyết Nghị quyết số 12-NQ/HU của Ban chấp hành Đảng bộ huyện về “tăng cường công tác lãnh đạo của cấp uỷ đối với vận động nhân dân mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
Thực hiện Nghị quyết 12 Nhân dân xã Khuyến Nông tiếp tục vận động nhân dân hiến đất mở rộng đường giao thông nông thôn vừa xây dựng xã nông thôn mới nâng cao năm 2024.
Những ngày này Nhân dân thôn Quần Trúc, thôn Niệm Thôn 2, thôn Tường Thôn,... đang tích cực giải phóng hành lang, đảm bảo đủ theo Nghị quyết 12. Nhân dân trong các thôn trên địa bàn xã rất ủng hộ chủ trương của cấp trên.
Đối với thôn Quần Trúc đang thực hiện làm đường, đối với tuyến còn lại giáp xã Thái Hòa với chiều dài 400 m, chiều rộng 5,5 m và Quần Trúc cũng là thôn đang hoàn thiện các tiêu chí để được công nhận là thôn kiểu mẫu.
Đối với thôn Niệm Thôn 2 đang triển khai làm tuyến ông Thịnh đến ông Tuấn. Với chiều dài 211 m, chiều rộng 4,5 m. Trong tuyến này có các hộ tự nguyện hiến đất để mở rộng đường giao thông gồm: hộ ông Khế, hộ bà Hán, hộ bà Liên, hộ ông Cánh, hộ bà Phương, hộ ông Lựu, hộ ông Thịnh,...
Đối với thôn Tường Thôn; tiếp tục làm các tuyến đường còn lại trong thôn, tuyến nhà văn hóa thôn với chiều dài 250 m, rộng 5,7m,.....bà con nhân dân trong thôn hưởng ứng thực hiện mạnh mẽ.
Nhìn các tuyến đường rộng rãi, khang trang, sạch đẹp, chúng ta thấy được rằng Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn đã được bà con nhân dân xã Khuyến Nông nói riêng và Nhân dân huyện Triệu Sơn nói chung hưởng ứng thực hiện và đã bước đầu đạt hiệu quả cao.
Đây là kết quả đáng mừng, đáng biểu dương và được ghi nhận của nhân dân trong toàn xã đối với các hộ đã thấy rõ được trách nhiệm, vai trò của mỗi người dân trong xây dựng nông thôn mới nâng cao.
Thưa bà con nhân dân trong xã mục đích xây dựng Nông thôn mới là để dân biết, dân bàn, dân làm và dân hưởng thụ. Chính vì thế mỗi người dân hãy là một công dân gương mẫu, đoàn kết, chung sức đồng lòng, góp công góp sức xây dựng thành công xã Khuyến Nông đạt Nông thôn mới nâng cao năm 2024./.
Tin: Lê Mai - CCVH
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131891.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )