Ý kiến thăm dò
OCOP – Mỗi xã một sản phẩm
Xã Khuyến Nông đã chọn sản phẩm bún tươi gia truyền ba đời của hộ gia đình ông Đoàn Viết Cánh là sản phẩm OCOP của địa phương.
Một trong những thành công quan trọng của OCOP là tạo được sinh kế cho người dân ở nhiều địa phương, đặc biệt là vùng sâu,vùng xa, vừa phát triển kinh tế nhưng cũng đồng thời bảo tồn, phát huy được văn hóa bản địa và bảo vệ được môi trường sinh thái.
Xã Khuyến Nông, huyện Triệu Sơn, tỉnh Thanh Hóa, chọn sản phẩm bún gạo tươi gia truyền ba đời của hộ gia đình ông Đoàn Viết Cánh, thôn Niệm Thôn 2, xã Khuyến Nông làm sản phẩm chủ lực của địa phương, sản phẩm bún gạo gia truyền 3 đời của hộ gia đình ông Cánh đã có thời gian tồn tại và phát triển cho đến bây giờ đã gần 100 năm trong nghề, từ đời cha truyền con nối.
Hiện tại, UBND xã đã ký hợp đồng để đưa sản phẩm bún gạo gia truyền 3 đời làm sản phẩm OCCOP của địa phương.
Một số hình ảnh tại hộ gia đình:
Tin cùng chuyên mục
-
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
18/07/2024 07:38:40 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN TOÀN DÂN ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG XÃ NTM NÂNG CAO NĂM 2024
17/07/2024 17:03:41 -
Về việc tổng dọn vệ sinh môi trường
26/06/2024 15:30:05 -
Lễ động thổ khởi công xây dựng trường học và nhà văn hóa thôn trên địa bàn xã Khuyến Nông.
25/06/2024 11:00:12
OCOP – Mỗi xã một sản phẩm
Xã Khuyến Nông đã chọn sản phẩm bún tươi gia truyền ba đời của hộ gia đình ông Đoàn Viết Cánh là sản phẩm OCOP của địa phương.
Một trong những thành công quan trọng của OCOP là tạo được sinh kế cho người dân ở nhiều địa phương, đặc biệt là vùng sâu,vùng xa, vừa phát triển kinh tế nhưng cũng đồng thời bảo tồn, phát huy được văn hóa bản địa và bảo vệ được môi trường sinh thái.
Xã Khuyến Nông, huyện Triệu Sơn, tỉnh Thanh Hóa, chọn sản phẩm bún gạo tươi gia truyền ba đời của hộ gia đình ông Đoàn Viết Cánh, thôn Niệm Thôn 2, xã Khuyến Nông làm sản phẩm chủ lực của địa phương, sản phẩm bún gạo gia truyền 3 đời của hộ gia đình ông Cánh đã có thời gian tồn tại và phát triển cho đến bây giờ đã gần 100 năm trong nghề, từ đời cha truyền con nối.
Hiện tại, UBND xã đã ký hợp đồng để đưa sản phẩm bún gạo gia truyền 3 đời làm sản phẩm OCCOP của địa phương.
Một số hình ảnh tại hộ gia đình:
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131891.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )