Ý kiến thăm dò
Nhân dân và cán bộ thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa thôn.
Thực hiện chương trình xây dựng xã Nông thôn mới nâng cao, sáng ngày 16/04/2024 Nhân dân và cán bộ thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa thôn.
Nhà văn hóa mới của thôn Tường Thôn được xây dựng trên khuôn viên nhà trẻ cũ, diện tích khuôn viên rộng, thoáng mát, thuận lợi cho việc sinh hoạt cộng đồng.
Được sự đồng thuận của nhân dân và sự ủng hộ của các cấp, nhà văn hóa mới sẽ được xây dựng với quy mô 187 m2 sử dụng để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt cộng đồng tại khu dân cư.
Thôn Tường Thôn có 265 hộ dân, hiện nay 100% số hộ đều đồng lòng, ủng hộ, đóng góp. Theo kế hoạch và dự trù kinh phí xây dựng nhà văn hóa thôn, trên địa bàn thôn sẽ thu 400.000 đồng/1 nhân khẩu.
Trước khi bắt tay vào xây dựng, nhân dân trong thôn đã đóng góp được 100 triệu đồng và nhiều hộ gia đình đã đăng ký, ủng hộ ngày công cũng như nguyên vật liệu, thiết bị. Với phương châm dân biết, dân bàn, dân thụ hưởng, nhà văn hóa thôn Tường Thôn mới dự kiến sẽ đi vào hoạt động vào tháng 9 năm 2024.
Một số hình ảnh tại chương trình động thổ xây dựng nhà văn hóa mới thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông:
Tin cùng chuyên mục
-
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
18/07/2024 07:38:40 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN TOÀN DÂN ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG XÃ NTM NÂNG CAO NĂM 2024
17/07/2024 17:03:41 -
Về việc tổng dọn vệ sinh môi trường
26/06/2024 15:30:05 -
Lễ động thổ khởi công xây dựng trường học và nhà văn hóa thôn trên địa bàn xã Khuyến Nông.
25/06/2024 11:00:12
Nhân dân và cán bộ thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa thôn.
Thực hiện chương trình xây dựng xã Nông thôn mới nâng cao, sáng ngày 16/04/2024 Nhân dân và cán bộ thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa thôn.
Nhà văn hóa mới của thôn Tường Thôn được xây dựng trên khuôn viên nhà trẻ cũ, diện tích khuôn viên rộng, thoáng mát, thuận lợi cho việc sinh hoạt cộng đồng.
Được sự đồng thuận của nhân dân và sự ủng hộ của các cấp, nhà văn hóa mới sẽ được xây dựng với quy mô 187 m2 sử dụng để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt cộng đồng tại khu dân cư.
Thôn Tường Thôn có 265 hộ dân, hiện nay 100% số hộ đều đồng lòng, ủng hộ, đóng góp. Theo kế hoạch và dự trù kinh phí xây dựng nhà văn hóa thôn, trên địa bàn thôn sẽ thu 400.000 đồng/1 nhân khẩu.
Trước khi bắt tay vào xây dựng, nhân dân trong thôn đã đóng góp được 100 triệu đồng và nhiều hộ gia đình đã đăng ký, ủng hộ ngày công cũng như nguyên vật liệu, thiết bị. Với phương châm dân biết, dân bàn, dân thụ hưởng, nhà văn hóa thôn Tường Thôn mới dự kiến sẽ đi vào hoạt động vào tháng 9 năm 2024.
Một số hình ảnh tại chương trình động thổ xây dựng nhà văn hóa mới thôn Tường Thôn, xã Khuyến Nông:
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131891.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )