Ý kiến thăm dò
Nêu gương tấm gương tiêu biểu của hộ gia đình ông Nguyễn Đình Thể Thôn Quần Thanh 1
Để phấn đấu hoàn thành tiêu chí giao thông trong xây dựng Nông thôn mới nâng cao và thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn,
trong thời gian vừa qua xã Khuyến Nông đã thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động để người dân hiểu rõ lợi ích, ý nghĩa của việc đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng giao thông nông thôn, từ đó tạo được sự đồng thuận, nhất trí cao của nhân dân.
Qua đó, nhiều hộ gia đình đã tự nguyện hiến đất làm đường, tích cực đóng góp kinh phí, vật tư, ngày công để nâng cấp, mở rộng các tuyến đường giao thông để phát triển kinh tế và phục vụ nhu cầu đi lại của nhân dân.
Nổi bật, trong công tác tự nguyện hiến đất làm đường của địa phương có gia đình ông Nguyễn Đình Thể, thôn Quần Thanh 1, xã Khuyến Nông, tự nguyện hiến một phần đất của gia đình có nóc nhà và tường rào kiên cố, diện tích đất chiều dài 40 m, sâu 1 m, công trình trị giá hơn 100 triệu đồng để góp phần cùng với địa phương mở rộng tuyến đường thôn dự kiến rộng 7,5 m.
Hình ảnh ông Nguyễn Đình Thể - Hội viên hội cựu chiến binh thôn Quần Thanh 1, xã Khuyến Nông
Ông Thể cho biết: “khi được chính quyền địa phương, ban cán bộ thôn Quần Thanh 1 vận động, tuyên truyền về lợi ích của việc nâng cấp, đầu tư mở mới các tuyến đường giao thông nông thôn, tôi đã vận động người thân trong gia đình đồng ý hiến một phần diện tích đất của gia đình để địa phương, thôn Quần Thanh 1 tiến hành công trình sớm được thi công”. Đối với người nông dân, tấc đất là tấc vàng, bởi là sinh kế nuôi sống gia đình, nhưng chủ trương hiến đất làm đường vẫn nhận được sự đồng tình, ủng hộ lớn. Bởi người dân chúng tôi hiểu được lợi ích chương trình xây dựng NTM, NTM nâng cao mang lại, từ đó có trách nhiệm tham gia tích cực. Nhìn thành quả là tuyến đường rộng rãi, khang trang, người dân chúng tôi rất hài lòng, cũng rất tự hào vì được đóng góp công sức xây dựng quê hương đổi mới”.
Đồng chí Nguyễn Hữu Hướng, Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND xã
động viên, khuyến khích tấm gương tiêu biểu trong phong trào hiến đất mở rộng đường giao thông
Tin và ảnh: Lê Mai - CCVH
Tin cùng chuyên mục
-
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
18/07/2024 07:38:40 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN TOÀN DÂN ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG XÃ NTM NÂNG CAO NĂM 2024
17/07/2024 17:03:41 -
Về việc tổng dọn vệ sinh môi trường
26/06/2024 15:30:05 -
Lễ động thổ khởi công xây dựng trường học và nhà văn hóa thôn trên địa bàn xã Khuyến Nông.
25/06/2024 11:00:12
Nêu gương tấm gương tiêu biểu của hộ gia đình ông Nguyễn Đình Thể Thôn Quần Thanh 1
Để phấn đấu hoàn thành tiêu chí giao thông trong xây dựng Nông thôn mới nâng cao và thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn,
trong thời gian vừa qua xã Khuyến Nông đã thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động để người dân hiểu rõ lợi ích, ý nghĩa của việc đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng giao thông nông thôn, từ đó tạo được sự đồng thuận, nhất trí cao của nhân dân.
Qua đó, nhiều hộ gia đình đã tự nguyện hiến đất làm đường, tích cực đóng góp kinh phí, vật tư, ngày công để nâng cấp, mở rộng các tuyến đường giao thông để phát triển kinh tế và phục vụ nhu cầu đi lại của nhân dân.
Nổi bật, trong công tác tự nguyện hiến đất làm đường của địa phương có gia đình ông Nguyễn Đình Thể, thôn Quần Thanh 1, xã Khuyến Nông, tự nguyện hiến một phần đất của gia đình có nóc nhà và tường rào kiên cố, diện tích đất chiều dài 40 m, sâu 1 m, công trình trị giá hơn 100 triệu đồng để góp phần cùng với địa phương mở rộng tuyến đường thôn dự kiến rộng 7,5 m.
Hình ảnh ông Nguyễn Đình Thể - Hội viên hội cựu chiến binh thôn Quần Thanh 1, xã Khuyến Nông
Ông Thể cho biết: “khi được chính quyền địa phương, ban cán bộ thôn Quần Thanh 1 vận động, tuyên truyền về lợi ích của việc nâng cấp, đầu tư mở mới các tuyến đường giao thông nông thôn, tôi đã vận động người thân trong gia đình đồng ý hiến một phần diện tích đất của gia đình để địa phương, thôn Quần Thanh 1 tiến hành công trình sớm được thi công”. Đối với người nông dân, tấc đất là tấc vàng, bởi là sinh kế nuôi sống gia đình, nhưng chủ trương hiến đất làm đường vẫn nhận được sự đồng tình, ủng hộ lớn. Bởi người dân chúng tôi hiểu được lợi ích chương trình xây dựng NTM, NTM nâng cao mang lại, từ đó có trách nhiệm tham gia tích cực. Nhìn thành quả là tuyến đường rộng rãi, khang trang, người dân chúng tôi rất hài lòng, cũng rất tự hào vì được đóng góp công sức xây dựng quê hương đổi mới”.
Đồng chí Nguyễn Hữu Hướng, Bí thư Đảng bộ, Chủ tịch HĐND xã
động viên, khuyến khích tấm gương tiêu biểu trong phong trào hiến đất mở rộng đường giao thông
Tin và ảnh: Lê Mai - CCVH
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131891.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )