Ý kiến thăm dò
LỄ ĐỘNG THỔ XÂY DỰNG NHÀ VĂN HÓA MỚI TẠI THÔN NIỆM THÔN 1, XÃ KHUYẾN NÔNG
Thực hiện chương trình xây dựng xã Nông thôn mới nâng cao, thôn mới kiểu mẫu, sáng ngày 24/04/2024 (tức ngày 16 tháng 3 năm Giáp Thìn) Nhân dân và cán bộ thôn Niệm Thôn 1, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa mới.
Về dự Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa có các đồng chí: đồng chí Nguyễn Hữu Hướng - Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Hồ Sỹ Liên - Phó bí thư TT ĐU; đồng chí Nguyễn Trọng Lực, Phó Chủ tịch HĐND xã, Đảng ủy chỉ đạo thôn Niệm Thôn 1, đồng chí Nguyễn Đình Định – Phó Chủ tịch UBND xã; Cán bộ và nhân dân thôn Niệm Thôn 1.
Nhà văn hóa mới của Nhân dân và cán bộ thôn Niệm Thôn 1, được xây dựng trên khuôn viên Nhà văn hóa cũ của thôn, do nhà văn cũ được xây dựng từ năm đã lâu, xuống cấp, diện tích nhỏ, hẹp, không thuận lợi cho việc sinh hoạt cộng đồng.
Được sự đồng thuận của nhân dân và sự ủng hộ của các cấp nhà văn hóa mới thôn Niệm Thôn 1 được xây dựng với qui mô 153 m2 sử dụng để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt cộng đồng tại khu dân cư.
Thôn Niệm Thôn 1 có 203 hộ dân với 780 nhân khẩu, hiện nay 100% số hộ đều đồng lòng, ủng hộ, đóng góp. Dự kiến thu để xây dựng nhà văn hóa mới, mỗi nhân khẩu đống 400.000 đồng. Ngoài ra đến nay nhiều gia đình đã đăng ký, ủng hộ tiền, ngày công cũng như nguyên vật liệu, thiết bị, Với phương châm dân biết, dân bàn, dân thụ hưởng, với tinh thần quyết tâm xây dựng quê hương Khuyến Nông ngày càng khang trang, giàu đẹp, phấn đấu xây dựng thành công xã đạt chuẩn Nông thôn mới nang cao năm 2024.
Một số hình ảnh của Chương trình Động thổ xây dựng nhà văn hóa mới tại thôn Niệm Thôn 1:
Tin ảnh: Lê Mai - CCVH
Tin cùng chuyên mục
-
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
18/07/2024 07:38:40 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN TOÀN DÂN ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG XÃ NTM NÂNG CAO NĂM 2024
17/07/2024 17:03:41 -
Về việc tổng dọn vệ sinh môi trường
26/06/2024 15:30:05 -
Lễ động thổ khởi công xây dựng trường học và nhà văn hóa thôn trên địa bàn xã Khuyến Nông.
25/06/2024 11:00:12
LỄ ĐỘNG THỔ XÂY DỰNG NHÀ VĂN HÓA MỚI TẠI THÔN NIỆM THÔN 1, XÃ KHUYẾN NÔNG
Thực hiện chương trình xây dựng xã Nông thôn mới nâng cao, thôn mới kiểu mẫu, sáng ngày 24/04/2024 (tức ngày 16 tháng 3 năm Giáp Thìn) Nhân dân và cán bộ thôn Niệm Thôn 1, xã Khuyến Nông tổ chức Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa mới.
Về dự Lễ động thổ xây dựng nhà văn hóa có các đồng chí: đồng chí Nguyễn Hữu Hướng - Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Hồ Sỹ Liên - Phó bí thư TT ĐU; đồng chí Nguyễn Trọng Lực, Phó Chủ tịch HĐND xã, Đảng ủy chỉ đạo thôn Niệm Thôn 1, đồng chí Nguyễn Đình Định – Phó Chủ tịch UBND xã; Cán bộ và nhân dân thôn Niệm Thôn 1.
Nhà văn hóa mới của Nhân dân và cán bộ thôn Niệm Thôn 1, được xây dựng trên khuôn viên Nhà văn hóa cũ của thôn, do nhà văn cũ được xây dựng từ năm đã lâu, xuống cấp, diện tích nhỏ, hẹp, không thuận lợi cho việc sinh hoạt cộng đồng.
Được sự đồng thuận của nhân dân và sự ủng hộ của các cấp nhà văn hóa mới thôn Niệm Thôn 1 được xây dựng với qui mô 153 m2 sử dụng để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt cộng đồng tại khu dân cư.
Thôn Niệm Thôn 1 có 203 hộ dân với 780 nhân khẩu, hiện nay 100% số hộ đều đồng lòng, ủng hộ, đóng góp. Dự kiến thu để xây dựng nhà văn hóa mới, mỗi nhân khẩu đống 400.000 đồng. Ngoài ra đến nay nhiều gia đình đã đăng ký, ủng hộ tiền, ngày công cũng như nguyên vật liệu, thiết bị, Với phương châm dân biết, dân bàn, dân thụ hưởng, với tinh thần quyết tâm xây dựng quê hương Khuyến Nông ngày càng khang trang, giàu đẹp, phấn đấu xây dựng thành công xã đạt chuẩn Nông thôn mới nang cao năm 2024.
Một số hình ảnh của Chương trình Động thổ xây dựng nhà văn hóa mới tại thôn Niệm Thôn 1:
Tin ảnh: Lê Mai - CCVH
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
![](file/thumb/260/30/636131891.jpg )
![](file/thumb/260/0/635356127.jpg )